ปรึกษาทนายความ lawyers.in.th ll ทนายความ สภาทนายความ ทนายอาสา

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 53|ตอบกลับ: 3

โดนหลอกให้โพสขายของ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ
ผมมีเรื่องอยากให้ช่วยหน่อยครับ
พอดีผมโดนคนนึงบอกให้โพสขายไอโฟนในเฟสบุ๊ค มีการตกลงกันว่าถ้าขายได้จะได้ค่าคอม แต่ไม่มีการรับรู้เห็นสินค้าหรือเลขบัญชีอะไรทั้งสิ้น ผมแค่โพสให้เขา แต่คนที่สนใจจะซื้อผมให้คุยกับเจ้าของไอโฟนโดยตรง. ถ้าอย่างงี้คนที่โพสอย่างผมก็มีส่วนผิดด้วยใช่มั้ยครับ แต่ตอนนี้ผมได้แจ้งความเป็นที่เรียบร้อย แต่น้องคนที่โดนโกงเขาต้องการให้ผมรับผิดชอบในเรื่องเงิน เขาบอกว่าผมเป็นคนโพสในเฟสบุ๊คแต่ผมไม่ได้มีการคุยกับคนที่สนใจเพราะคนที่สนใจผมให้ติดต่อคนที่ฝากขายโดยตรงครับ
แบบนี้ผมผิดด้วยใช่มั้ยครับ
โพสต์ 2017-11-11 04:36:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัวการและผู้สนับสนุน

ผู้ที่ให้คุณช่วยโพสฯ เป็นตัวการ ต้องรับโทษฐานฉ้อโกง ส่วนคุณเป็นผู้สนับสนุน ต้องรับโทษสองในสาม...ควรใช้วิธีเจรจาขอใช้หนี้แก่ผู้เสียหาย ให้เรื่องราวจบๆไป  ถ้ามีการแจ้งความดำเนินคดี คุณคงต้องเปลืองตัวแน่นอน...
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-11 07:54:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมได้มีการดำเนินคดีกับตัวการเป็นที่เรียบร้อย.
ลูกความต้องการให้ตัวการใช้หนี้แต่ถ้าตัวการไม่มาใช้หนี้แล้วผมต้องเป็นคนใช้หนี้แทนหรอครับ  แต่ผมไม่เงินจะใช้ให้เขาหรอกครับ เพราะ บัญชีที่โอนไปไม่ใช่ชื่อผมเลย แล้วคนที่สนใจจะซื้อสินค้าคือต้องไปคุยกับตัวการทั้งหมดไม่ได้คุยผ่านผม
โพสต์ 2017-11-12 01:18:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ความรับผิดทางอาญา
  ข้ออ้างของคุณ ก็มีเหตุผล  ถ้ามีการฟ้องร้อง ก็นำประเด็นนี้  ไปเป็นข้อต่อสู้เพื่อให้พ้นผิด   แต่่ผลจะเป็นอย่างไร เป็นดุลยพินิจของศาล.....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|WAP|http://board.lawyers.in.th/ ( ปรึกษาทนายความ lawyers.in.th ทนายความ, ปรึกษากฎหมาย , ที่ปรึกษากฎหมาย , ว่าความ, ถูกฟ้อง,ฟ้องคดี,ฟ้องหย่า,ผิดสัญญามกฎหมาย กฎหมายไทย กฏหมาย กฏหมายไทย กฎ กฎกระทรวง กฎมนเทียรบาล แก้ไขเพิ่มเติม แก้คำผิด ข้อกำหนด ข้อบังคับ ขัอบัญญัติ คำวินิจฉัย คำสั่ง ฎีกา แถลงการณ์ เทศบัญญัติ แบบฟอร์ม ประกาศ ประมวลกฎหมาย ปว./ปร./คปค. พระธรรมนูญศาล พระธรรมนูญศาลทหาร พระราชกฤษฎีกา พระราชกำหนด พระราชบัญญัติ ระเบียบ รัฐธรรมนูญ สนธิสัญญา )

GMT+7, 2017-12-16 23:58 , Processed in 0.036612 second(s), 15 queries .