ปรึกษาทนายความ lawyers.in.th ll ทนายความ สภาทนายความ ทนายอาสา

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 41|ตอบกลับ: 1

ขอความช่วยเหลือ ปรึกษาคดีอาญา ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 5 วันที่แล้ว จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ก่อนอื่น ต้องขอกราบขอบพระคุณ ทนายความจากสภาทนายความ  อันทรงเกียรติทุกท่านนะครับ
ทีคำถามอยู่ 3 ข้อ
1.คดีฉ้อโกงศาลชั้นต้นพิพากษาจำคุกแล้ว 5 ปี แต่ในระหว่างพิจารณาคดี ก่อนจะมีคำพิพากษา ผู้เสียหายในคดี ดังกล่าว ได้ไปแจ้งความ ในเรื่องเดิม จะดำเนินการอย่างไร
     1.2 เรื่องตามข้อที่ 1. นั้นอยู่ในระหว่างอุทธรณ์ แต่เนื่องด้วยได้รวบรวมไม่ทัน ในเรื่องสรรพเอกสาร จึงต้องรีบยื่นคำอุทธณ์ ไปก่อน ให้ทันท่วงทีท่วงเวลา โดยไม่ได้สมบูรณ์

คำถาม ในข้อที่ 1. ตามข้อ1 นั้น จะดำเนินการเช่นไร ไปโรงพักเพื่อชี้แจงได้หรือไม่ อย่างไร แนะนำด้วยนะค่ะ แล้วจะทีผลเกี่ยวพันอย่างไรในคดี
                   ในข้อ ที่ 1.2 สามารถยื่นเพิ่มเติมเนื้อหาอุทธรณ์ได้มั้ย อย่างไร ใช้ฟอร์มแบบใหน มีคำร้องเช่นไร กราบเรียนแนะนำด้วยค่ะ

2. กรณีโดนข้าราชการ กลุ่มหนึ่งละเมิด ฟ้องแยกสำนวนหรือสำนวนเดียวกันไปเลยค่ะ

ด้วยความทุกข์ร้อนใจโปรดชีทางเอาบุญด้วยนะค่ะ

ขอกราบขอบพระคุณค่ะ

โพสต์ 5 วันที่แล้ว | ดูโพสต์ทั้งหมด
หากเป็นเรื่องเดิม ความผิดเดิมที่อยู่ระหว่างพิจารณาคดีของศาลแล้ว  จะดำเนินการแจ้งความ ฟ้องร้องอีกไม่ได้แล้ว เป็นการดำเนินพิจารณาซ้ำ ฟ้องซ้ำ ครับ  จึงฟ้องไม่ได้แล้ว   นอกจากเป็นความผิดคนละอย่างกัน  ต่างกรรมกัน ก็สามารถดำเนินคดีได้  แต่ต้องอยู่ในอายุความ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|WAP|http://board.lawyers.in.th/ ( ปรึกษาทนายความ lawyers.in.th ทนายความ, ปรึกษากฎหมาย , ที่ปรึกษากฎหมาย , ว่าความ, ถูกฟ้อง,ฟ้องคดี,ฟ้องหย่า,ผิดสัญญามกฎหมาย กฎหมายไทย กฏหมาย กฏหมายไทย กฎ กฎกระทรวง กฎมนเทียรบาล แก้ไขเพิ่มเติม แก้คำผิด ข้อกำหนด ข้อบังคับ ขัอบัญญัติ คำวินิจฉัย คำสั่ง ฎีกา แถลงการณ์ เทศบัญญัติ แบบฟอร์ม ประกาศ ประมวลกฎหมาย ปว./ปร./คปค. พระธรรมนูญศาล พระธรรมนูญศาลทหาร พระราชกฤษฎีกา พระราชกำหนด พระราชบัญญัติ ระเบียบ รัฐธรรมนูญ สนธิสัญญา )

GMT+7, 2017-10-18 08:58 , Processed in 0.042254 second(s), 15 queries .