ปรึกษาทนายความ lawyers.in.th ll ทนายความ สภาทนายความ ทนายอาสา

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 67|ตอบกลับ: 2

ถูกเมียกีดกันไม่ให้เจอลูก

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2017-7-15 23:38:58 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เรื่องมีอยู่ว่า แต่งงานกับเมียแต่ไม่ได้จดทะเบียนกัน แล้วมีลูกสาว1คน  ตอนนี้เพิ่งเลิกกับเมีย แล้วเมียก็มีคนใหม่แล้ว เมียกีดกันไม่ให้เจอลูก ตอนนี้ลูกอยู่ต่างจังหวัดกับแม่ยายนะครับ ไม่ได้อยู่กับเมีย ผมส่งเสียลูกมาตลอด  แบบนี้จะทำยังไงดีครับ กฏหมายสามารถช่วยอะไรได้มั้ยครับ
โพสต์ 2017-7-16 10:55:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อำนาจในการปกครองบุตร

ในเมื่อไม่จดทะเบียนสมรส   แม่ของเด็ก จึงมีอำนาจปกครองบุตรเพียงผู้เดียว  ถ้าคุณต้องการปกครองบุตร ต้องจดทะเบียนรับรองบุตร และฟ้องศาลเยาวชนและครอบครัว  เพื่อขออำนาจปกครองบุตร  ซึ่งก็ไม่แน่ว่า  ศาลจะให้อำนาจปกครองบุตรหรือไม่ ...ขอแนะนำว่า ในเมื่อบุตร ให้ยายเลี้ยงดู ก็ควรปล่อยไปก่อน  ไม่น่าจะต้องไปฟ้องร้องให้เป็นประเด็นข้อพิพาท  เอาเวลาไปทำหากินน่าจะดีกว่า  การที่คุณส่งค่าเลี้ยงดูบุตร  ก็ได้ชื่อว่า มีความรับผิดชอบ ที่ควรยกย่อง คุณงามความดีนี้ ไม่มีวันดับสูญ  คงมีโอกาสได้พบบุตรบ้างตามสมควร ด้วยความปรารถนาดี ครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-17 01:21:26 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับ แต่เมียจะไม่ให้เจอลูกเลย แล้วก็บอกว่าไม่ต้องมาส่งเสียแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|WAP|http://board.lawyers.in.th/ ( ปรึกษาทนายความ lawyers.in.th ทนายความ, ปรึกษากฎหมาย , ที่ปรึกษากฎหมาย , ว่าความ, ถูกฟ้อง,ฟ้องคดี,ฟ้องหย่า,ผิดสัญญามกฎหมาย กฎหมายไทย กฏหมาย กฏหมายไทย กฎ กฎกระทรวง กฎมนเทียรบาล แก้ไขเพิ่มเติม แก้คำผิด ข้อกำหนด ข้อบังคับ ขัอบัญญัติ คำวินิจฉัย คำสั่ง ฎีกา แถลงการณ์ เทศบัญญัติ แบบฟอร์ม ประกาศ ประมวลกฎหมาย ปว./ปร./คปค. พระธรรมนูญศาล พระธรรมนูญศาลทหาร พระราชกฤษฎีกา พระราชกำหนด พระราชบัญญัติ ระเบียบ รัฐธรรมนูญ สนธิสัญญา )

GMT+7, 2017-9-25 20:23 , Processed in 0.038290 second(s), 15 queries .